“แอนนี่ บรู๊ค” สุดภูมิใจ “น้องฑีฆายุ” สอบแข่งขันด้านภาษา พูดอังกฤษได้ 100 คะแนนเต็ม คว้าอันดับ 1 ของประเทศ อันดับ 1 ของภาค ท่ามกลางแฟนคลับร่วมยินดี
ทำเอาคนเป็นแม่ถึงกับภูมิใจสุด ๆ อีกครั้ง เมื่อ “น้องฑีฆายุ” ลูกชายหัวแก้วหัวแหวนของ “แอนนี่ บรู๊ค” ได้รางวัลจากการแข่งขันพูดสุนทรพจน์ภาษาอังกฤษระดับประเทศ
โดยคุณแม่ได้ขออวดความน่าภาคภูมิใจให้ทุก ๆ คน ได้ชื่นชมกัน ผ่านอินสตาแกรมว่า
“อันดับ 1 ของประเทศ และอันดับ 1 ของภาค ด้วยคะแนน 100 เต็ม 100 #รับถ้วยรางวัลใบประกาศและเหรียญทองจากท่านชัชชาติ โครงการ TESC Thailand English Speech contest จากคณะกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิ จากมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
9 ชม. ถึงเช้าที่ทำวีดีโอกัน 2 แม่ลูกวันนี้บังเกิดผลแล้ว ขอบคุณลูกชายที่ไม่ท้อเลย อัดวีดีโอกันตั้งแต่ 23:00 น ถึง 8 โมงเช้า ทำจนกว่าจะทำได้
ขอขอบคุณโครงการดีๆ ที่ทำให้น้องได้แสดงศักยภาพออกมาอย่างเต็มที่ค่ะ #TESC #ThailandEnglishSpeechcontest #มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์”
งานนี้หลังจากที่คุณแม่แอนนี่ บรู๊ค โพสต์รูปและข้อความดังกล่าวออกไป ก็มีแฟน ๆ เข้ามาคอมเมนต์ชื่นชม ในความสามารถ และความเก่งของน้องฑีฆายุกันล้นหลาม